เข้าสู่ระบบ

สมัครสมาชิก

เข้าสู่ระบบ

สมัครสมาชิก

เรียนทำเล็บทั้งที ต้องเรียนกับสถาบันที่กระทรวงศึกษาธิการรับรอง!!

สถาบันช่างเล็บเงินล้านสอนทำเล็บโดยเฉพาะแห่งแรกในภาคใต้ ที่มีหลักสูตรได้มาตรฐาน รับรองโดยกระทรวงศึกษาธิการ สอนโดยครูผู้มีประสบการณ์มากกว่า 10 ปี สอนทั้งทฤษฎีและปฏิบัติ เน้นทำได้จริง ฝึกรับลูกค้าจริง ทบทวนซ้ำได้ฟรีใน 1 ปี พร้อมแถมคอร์สออนไลน์ให้กลับไปทบทวนต่อ  

onailli

25/08/2021

ซื้อสียี่ห้ออะไรดีคะครู

#ซื้อสียี่ห้ออะไรดีคะครู คำถามยอดนิยมอีกเช่นเคยค่ะ กลับมาที่คำตอบเดิมค่ะ หากลุ่มลูกค้าให้เจอค่ะ ดูว่าลูกค้าหาของถูก หรือว่าหาของดี #อยากได้ราคากลางๆค่ะครู เลยถามกลับไปว่า่ราคากลางๆนี่เท่าไหร่คะ”ขวดนึงไม่เกิน 80 ค่ะ” OMG!! แบบนี้เรียกราคาล่างๆ ค่ะ.คืองี้ ที่เคยเจอมาสีเจลขวดนึงถูกสุดที่เคยเจอคือ 20 แพงสุดคือ 1300สำหรับครูกลางๆ คือราคา 300-500.”อ้าวครู!! แล้วหนูจะรู้ได้ไงว่าอันไหนดี พร้อมซื้อแล้วเนี่ย ไม่เกี่ยงราคา”อันนี้ครูไม่รู้จริงๆ เพราะสีที่ใช้มันอยู่ทีจริตช่างและเงินในกระเป๋าช่างเลยล่ะ  เลือกแบรนด์ที่ “ชอบ”อาจจะเลือกเพราะแบรนด์มีชื่อเสียง มีคนรีวิวเยอะ มีคอนเซปต์ในตัวสินค้า ซื้อเพราะเจ้าของแบรนด์ หรือเลือกเพราะครูๆๆ ใช้คืองี้ ครูเข้าใจแหละว่าเราก็พยายามที่จะหาสิ่งที่ดีให้กับลูกค้า ถ้าเรารู้สึกดีต่อแบรนด์ไหน เราไม่ว่าจะด้วยเหตุผลไหนที่เลือก นั่นคือเราพยายามใช้สิ่งที่ดีให้กับลูกค้า เพราะเรา “ชอบ” ไง เลยเลือก เราจะมีความภูมิใจที่จะเสนอสิ่งดีให้กับลูกค้า.เช่น แบรนด์นี้สีUSA ส่วนผสมดีไม่มีกลิ่น เราก็พูดได้เต็มปากว่าUSAนะคะลูกค้า ดี๊ดี หนูเลือกมาแล้ว เพื่อลูกค้านะคะ แต่ถ้าจริงๆแล้ว ซื้อของจีนมาบอกว่าUSA นี่ มันก็จะเฟคๆนะ แบบไม่จริงใจอะ ถามจริง กล้าพูดอ่อ….  เลือกแบรนด์ที่ “ใช่”คือส่องมาแล้ว ว่าร้านนั้นร้านนี้ใช้สีแบบนี้ๆๆ นี่แหละ ใช่เลย […]

onailli

25/08/2021

อยากเปิดร้านใช้ทุนเท่าไหร่คะ

#อยากจะเปิดร้านใช้ทุนเท่าไหร่คะ #นี่คือคำถามยอดฮิตที่มีที่ถามกันมาแบบวันเว้นวัน#ลูกค้าหนูกลุ่มไหนคะ #หนูจะทำที่ไหนคะ #หนูกะว่าจะตั้งราคาที่เท่าไหร่ หมายความว่าเราจะทำให้ใคร นร. นักศึกษา แม่บ้าน คนทำงาน อายุประมาณเท่าไหร่ ทำไมคะ มันต่างกันยังไง ก็ถ้าลูกค้าหนูเป็นนร. ราคาก็ไม่สูงมาก เน้นถูก ลายอลัง ถ้าลูกค้าคือคนทำงานที่มีกำลังจ่าย มองหาของดีมีคุณภาพ ลายเรียบๆ สุภาพ พอมองเห็นภาพมั้ยคะ ว่าพอเรารู้ว่าจะทำให้ใคร คำตอบมันก็จะตามมาเอง #แล้วสรุปว่าใช้เงินเท่าไหร่ครู???!!!……..คิดในใจแล้วตรูจะรู้ม๊ายยยยย แล้วมีตังในกระเป๋าเท่าไหร่ล่ะค๊า ราคาสีเจลมีตั้งแต่ ขวดละ 20 บ. ถึง 1300 บ. จะเลือกใช้ยี่ห้ออะไรมันก็อยู่ที่กลุ่มลูกค้าแหละค่ะ ว่าเค้ามองหาของดี หรือเค้ามองหาของถูกที่หนักๆเลยคือค่าแต่งร้าน ร้านกว้างกี่ตรม. ต้องติดแอร์ติดกระจกมั้ย (ประตูกระจกประมาณ 10000) ติดแอร์กี่ BTU (อันนี้ต้องถามช่างแอร์ เล็กๆ ก็ 13000) ลงอ่างแบบไหนอ่างธรรมดา ( อ่างล้างหน้าประมาณ 1000 ไม่รวมก๊อก) หรืออ่างน้ำวน (ประมาณ 7000) ลงเก้าอี้กีตัว เป็นเก้าอี้ธรรมดา (หาเอาตามงบ ดีๆ ก็ซัก 2000) […]

onailli

25/08/2021
error: Content is protected !!